Let’s Go Green

WIZARA YAMAZINGIRA & MALI ASILI

MWITO KWA WASHIKADAU WOTE WA MABADILIKO YA ANGA NCHINI KENYA

Wizara ya Mazingira na Mali Asili (MEMR) imo katika harakati za kutekeleza Mpango wa
Marekebisho barani Afrika (Africa Adaptation Programme-AAP) kwa ufadhili wa Serikali
ya Japan, kupitia Mpango wa Ustawi wa Umoja wa Mataifa (UNDP). Lengo kuu la AAP ni
kuelekeza Kenya katika ustawi mkuu kuhusiana na mabadiliko ya hali ya anga kwa kuimarisha
uwezo na uongozi wa mifumo na taasisi ili kukabiliana na hatari na nafasi zinazotokana na
mabadiliko ya anga kupitia kwa mkakati wa kitaifa kuhusu marekebisho. Mabadiliko ya hewa
ni mojawepo wa vitisho vikuu kwa jitihada za Kenya kufikia mbinu za ustawi — Ruwaza ya 2030
na Malengo ya Ustawi ya Milenia (MDGs), na lazima nchi hii iungane katika jitihada zake za
kukabiliana na vitisho hivyo.

AAP na Afisi Kuu ya Mabadiliko ya Anga (MEMR) ziko katika harakati ya kubainisha na
kupambanua vihusika katika mabadiliko ya hewa humu nchini. Hatua hii itapelekea kuundwa
kwa hifadhi ya habari ambayo itaimarisha mtandao wa ufahamu kuhusu mabadiliko ya anga.
Kadhalika, hifadhi hiyo itaimarisha upatikanaji wa maarifa, mienendo, teknolojia bunifu na
nafasi nyinginezo kwa manufaa ya umma kwa jumla na hata jamii ya kimataifa, ambayo
itachangia katika uimarishaji wa nguvu dhidi ya athari za mabadiliko ya anga. Tunatoa mwito
wa ushirikiano na kila mmoja wetu nchini Kenya ambaye amejishughulisha na shughuli
ambazo zinachangia kujirekebisha kulingana na mabadiliko ya anga au upunguzaji wa
mabadiliko hayo ili kufanikisha jitihada za hifadhi iliyopendekezwa kwa kuimarisha habari
zifuatazo:

Jina la shirika

Eneo la kikazi (ajira) k.m. kilimo/ufugaji, kawi, maji au udhibiti wa mikasa, usimamizi wa
mali asili, maji taka, biashara ya carbon/kulipia huduma za kimazingira, sera za kitaifa na
mipangilio, n.k.

Anwani ya mradi

Onyesha iwapo mbinu zako ni: marekebisho/ uzuiaji/ utetezi n.k.

Mienendo mizuri/matokeo muhimu/mafunzo

Aina ya rasilmali zilizopo, k.m. Data kuhusu anga, utafiti/vitabu, vifaa, mradi/jitihada, jaribio
la utafiti, kongamano/vifaa vya kufundishia

Mfadhili na kiasi cha bajeti

Aina ya msaada uliopatikana (kifedha/kiufundi)

Mahali pa kuendeshea shughuli/kata/jimbo/kitaifa

Waliolengwa kunufaika— mjini/mashambani/jinsia (Onyesha idadi pakihitajika)

Idadi na Kiwango cha elimu cha Wataalamu wa Kiufundi kuhusu Mabadiliko ya Anga na
Nyanja zao za utaalamu

Uhusiano/Muingiliano- Onyesha washirika katika shughuli zilizotekelezwa na nambari zao
za mawasiliano

Njia ya mawasiliano — Hasa — simu, kipepesi , barua pepe, mtandao

Tunatarajia habari hizi kutoka kwa:

Taasisi za Elimu na Utafiti, Mashirika ya serikali/Mashirika yasiyokuwa ya kiserikali
(NGOs), Mashirika ya Kidini, NGOs za Kimataifa, idara za Serikali, sekta ya kibinafsi,
miungano, makundi ya kijamii, watu binafsi, vyombo vya habari, miongoni mwa
wengineo.

Tafadhali wasilisha wasifu wa shirika lako kufikia tarehe 25 Machi, 2011 kwa:

secretariatcc@environment.go.ke NA info.aapkenya@gmail.com

Africa Adaptation Programme (K)
AAP Kenya Office
Simu: +254 20 2327359

Anwani ya Mahali: Kenya Meteorological Department,
National Meteorological Library, Ist Floor
S.L.P. 30259 — 00100,
Nairobi, Kenya
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